You are hereการพัฒนาหลักสูตรรายวิชาที่เน้นสมรรถนะอาชีพ

การพัฒนาหลักสูตรรายวิชาที่เน้นสมรรถนะอาชีพ


 

 

แผนกวิชาเครื่องกล สาขางานยานยนต์

1.นายประภาส  พวงชื่น           ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ     หัวหน้าแผนก

2. นายวิชาญ   พุ่มเจริญ          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

3. นายเสรี   นิลวัชราภรณ์        ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

4. นายปราโมทย์   พันธุชาติ     ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

5. นายปรีชา   ถิรประภาพร       ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

6. นายชาญชัย  เจริญรื่น          ตำแหน่งครู

7.นายนิมิตร  โคตะยันต์            ตำแหน่งครูผู้ช่วย

8. นายเฉลิมพล   ชุ่มน้ำค้าง      ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

9. นายเสกสรรค์   สุติ              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

10. นายเอกลักษณ์   แสนเขียววงศ์       ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

11. นายจิรวัฒน์   สังข์ธูป                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง 

12. นายชาคริต  จันทร์สว่าง               ตำแหน่งครูอัตราจ้าง  

13. นายธงชัย  บุญธรรม                   ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

14.นายเอกพงษ์  บานเย็น                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาเครื่องมือกลและซ่อมบำรุง 

1.ว่าที่ร้อยตรี ธีรวัฒน์     แกล้วกล้า       ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ      หัวหน้าแผนก

2. นายสิทธิชัย    จันทร์พัฒนพงศ์        ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

3. นายกฤษณ     ทองคำ                  ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

4. นางพรรนรี     ทองคำ                   ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

5. นายนุกูล  แก้วกลม                      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

6. นายปวิช  คงศักดิ์                        ตำแหน่งครูผู้ช่วย

7.น.ส.กาญจนา  เดียวสุรินทร์              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

8. นายวิชา        กุลมัย                    ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

9.นายพรชัย  ยินดี                          ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

10.นางสาวสุพัตรา  สนธิมูล               ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

11.นายวิสรุจน์  วงค์มณีย์                 ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

12.นายภัทรพล  กีตา                      ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

13.นางสาวยลนันท์  ชมนาวัง            ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาช่างเชื่อมโลหะ

1. นายณรงค์     โม้ลี                   ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ    หัวหน้าแผนก 

2. นายนรชัย   สาครเจริญ              ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

3. นายสมศักดิ์   บรรจงกิจ              ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

4. นายสันติ    ประไพพักตร์            ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

5.  นายกิตติพันธ์  ศรีเสมอ             ตำแหน่งครู

6. นายสรรทัศน์  จันทร์สมบัติ           ตำแหน่งครูผู้ช่วย

7. นายปรีชา   จำลองรักษ์              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

8.  นายณัฐวุฒิ   ศรีธรณ์               ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

9.นายสิทธิพล  พลแสน                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

10.นางสาวเยาวรักษ์   วงศ์ใหญ่        ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาไฟฟ้ากำลัง

1.นางรักษิณากัญญ์   เบญญาบุณาพจน์  ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ   หัวหน้าแผนกวิชา

2.นายสุรเชษฐ์   พรมมิจิตร์                 ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ 

3. นายธัญญพัฒน์  กิตติโพธิกลาง        ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

4.  นายหนู  ปิ่นแก้ว                         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

5. นายประมุข   บุญเจริญปัญญา          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

6. นายวัฒนา   วณิชประการกิจ           ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ    

7. นายฉัตรพัฒน์   จริยากฤตย์            ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

8. นายธานี   นภาลัย                        ตำแหน่งครู

9. นายวัฒนา   กล้าหาญ                   ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ    

10. นายธานี   กิมทรง                      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ    

11. นายฑีฆายุ   ดิษสุธรรม                 ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ  

12.  นายสาโรจน์  ยินดีวิรุฬห์              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

13. นางรุจิรดานันท์   พันกาฬสินธุ์        ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

14. นายณัฏฐ์   แก้วปานกัน                ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

15. นายชลอศักดิ์   มหาประทุม            ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

16. นายเอกพงษ์     ลืมนัด                 ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

17. น.ส.อุทุมพร   โสแก้ว                   ตำแหน่งครูอัตราจ้าง    

 

แผนกวิชาอิเล็กทรอนิกส์ 

1. นายเจริญ        ศรีแสง                ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ     หัวหน้าแผนกวิชา

2. นายวิชา   เวทรังสิการ                 ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ  

3. นายวีรพงษ์   พฤกษชาติ              ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ 

4. นางชุติมา  ค้าผล                       ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

5. นายประจักษ์  ปราโมทย์               ตำแหน่งครู

6. นายณัฐวรรธน์     เกษร                ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

7. นายขจรศักดิ์      ค้าผล                ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

8. นางสาวหนึ่งฤทัย  ครุฑสังข์            พนักงานราชการ

9.นายเกียรติชัย  วิริยวุฒิวงศ์             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

10. ว่าที่ร้อยตรีณัฐพล   สารสังข์         ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

11. นางสาวธนกร   มธุมิศรานนท์        ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

12. นางสาวณัฐพิมล   วรแสน            ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

13. นายธนิต   เพ็ชรฉกรรจ์               ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

14.น.ส.สุนิสา  ชำนาญฉัตร               ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

15.นางศิริพรรณ   ยับยั้ง                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

16.ว่าที่ร.ต.เนติลักษณ์    พงษ์จำปา     ตำแหน่งครูอัตราจ้าง   

 

แผนกวิชาการก่อสร้าง

 

 1. นางวลัยวัลย์  รุจิระชาติกุล                      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ    หัวหน้าแผนกวิชา

2. นายสถิรชาติ  เรือนนาค                     ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ 

 3.นายสุวงค์  วงศ์ภู่ดี                             ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

4. นายมณี  คำเสมอ                        ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

 5. นายปรีชา  แดงคำ                                    ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

 6. นายจิระพงษ์  คุณานิติธาดา                   ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ    

 7. นางสาวนฤมล  ฟักฉ่ำ                              ตำแหน่งครูจ้างสอน

 

แผนกวิชาปิโตรเคมี

1.นายสมคิด  อาจเอื้อ                           ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ   หัวหน้าแผนกวิชา

2.นางงามพรรณ  ไพศาลทรัพย์          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

3.นางอุษณีย์  อ้นจร                              ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

4.นางนิรมล  วิริยวุฒิวงศ์                     ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

5.นายวัชรนนท์  แก้วคำลา                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาเคมีอุตสาหกรรม

1. นายธนันวัฒน์       จิตรวิโรจน์        ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ     หัวหน้าแผนกวิชา

2. ดร.จงกล   กระจ่างแจ้ง                ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

3. น.ส.วรรณพรรธน์   เปี่ยมพงศ์สานต์     ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

4. นางสุรางคณา   เสขะกุล                  ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

5.นางสาวกมลพร  พิมพา                                ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาเทคโนโลยียางและพอลิเมอร์

 1. ดร.กันยา  ด่านประเสริฐ            ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ หัวหน้าแผนกวิชา

2. นางสาวขวัญกมล  สุขสม             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

3.นางสาวดลยา  ว่องไว                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ

1. นายประกิต    ปอคูสุวรรณ           ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ  หัวหน้าแผนกวิชา

2. นายปริญญา จำเนียรพล             ตำแหน่งครูผู้ช่วย

3. นายสันติชัย   มีชอบ                 ตำแหน่งครูอัตาจ้าง

4.นายจักรกฤษณ์  ทับทิมทอง         ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

5.นางสาวสมหทัย  งามสุข             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาเครื่องมือวัดและควบคุมในอุตสาหกรรม

1.นายดำรง  จินตศิริกูล                          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ      หัวหน้าแผนกวิชา

2.นายจำลอง  อ้นจร                               ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

3.นางสาวกาญจนา  อุพงศ์                   ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

 

แผนกวิชาการจัดการธุรกิจท่องเที่ยว

1.น.ส.อาทิตยา  สมุทรคชรินทร์          ตำแหน่งครู     หัวหน้าแผนก

2.นางสุบงกช  ขจรกฤติกุล               ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

3.น.ส.กัญญลักษณ์  ขอบอรัญเลิศสิน    ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาการโรงแรมและบริการ

1.นางสาวสมสวย  สมานพรรค      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ         หัวหน้าแผนก

2.นางอติณัช แสนยศ                 ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

3.นางสาวสุนิสา   ประทุมไชย       ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาการบัญชี

1.นางกิติมา      รักษ์ปัญญา            ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ     หัวหน้าแผนก

2.นางสายชล         ไวยสุระสิงห์       ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ     

3.นางสาวกุลชลี          ยืนยงสุวรรณ      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

4.นางสาวจิราวัลย์          ไพบูลย์          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

5.นางลักขณา          สมเจริญศิลป์        ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

6.นายไพโรจน์         ชาติอาษา            ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

7.นางเพ็ญประภา  อุษาวิโรจน์               ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

8.นางกฤษฎา          พงศ์สกุล             ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

9.นางภัทรานิษฐ์        สารสังข์                ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

10.นางสาวปรวิศา     ชาญพินิจ           ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

11.น.ส.ชนาภา  ขำกล่อม                   ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาการตลาด

1.นางวิภาวรรณ      ร่วมชาติ      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

2.นางศุภวรรณ  บรรจงกิจ          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

3.นางธัญวัลย์    กล้ารอด           ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

4.นางกุสุมาทย์  ชูจิตต์              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

5.น.ส.โศภชา  เผือกอุ่มรดาภา     ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาการเลขานุการ

1.นางสาวนวรัตน์  สาหร่ายทอง         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ  หัวหน้าแผนก

2.นางสาวเยาวลักษณ์  รัตนเกตุ         ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

3.นางสาวสาลินี  เสาวคนธ์                 ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ 

1.นางผ่องใส       ยอดดำรงค์        ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ  หัวหน้าแผนก

2.นางพรทิพา  บำรุงรัตน์              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

3.นางปภาวรินท์  เศรษฐไตรรัตน์      ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

4.น.ส.นภัทร  สิทธิโชค                 ตำแหน่งครูอัตาจ้าง  

5.น.ส.กนกขวัญ  ศิริสำราญ            ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

6.น.ส.พัณณ์ชิตา  คำมะฤทธิ์สินชัย   ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

7.น.ส.สุชาดา  ถึกสถิตย์                ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาการจัดการโลจิสติกส์

1.นางสุวรรณา  วงศ์พิมพ์รัศมี             ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ    หัวหน้าแผนก

2.นายกิตติพงษ์  จันทศร             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง 

3.นางสาวภัสสรา  ยงสวัสดิกุล       ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาอาหารและโภชนาการ

1.นางเถาวัลย์  ภูเก็ต                      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ    หัวหน้าแผนก

2.นางสาวสุจิกา  ชูแก้ว                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

3.นายวีรยุทธ  วงษ์เทศ                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาคหกรรมศาสตร์ และแผนกวิชาแฟชั่นและสิ่งทอและเครื่องแต่งกาย

1.นางจุฬารัตน์       แสงงามปลั่ง          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ    หัวหน้าแผนก

2.นางนงลักษณ์          สุทธิ์ถวิลบุญ      ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

3.นางสาวนิชาภา      โอบนิธิพงศ์         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ

 

แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์ กลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์

1.นางสาวปาริชาต   ธนาภรณ์         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ   หัวหน้าแผนก

2.นางสาวศุภเกศ  บวรเสรีผไท         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

3.นายเดชณรงค์    ดาวกระจาย       ตำแหน่งครูอัตราจ้าง 

4.นายวีรพงษ์     ขึ้นนกขุ้ม             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

5.นางสาวนงนุช  ชิณพันร์              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

 

แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์ กลุ่มวิชาภาษาอังกฤษ

1.นางสุธนี     พุฒิแสงภักดี         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ   หัวหน้าแผนก

2.นางยุพิน     เตชะเทียมจันทร์     ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ

3.นางชมนาด     เมืองศิริ          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญ

4.นางสาวอัญชลี   ภิญโญพรสวัสดิ์         ตำแหน่งครู

5.นางปริมวริณ     ชาไชย          ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

6.นางสาวนวลจันทร์     ประเชิญเชื้อ          ตำแหน่งครูอัตราจ้าง  

7.นางสาวเบญจมาศ  ผ่องไพศาลเสรี          ตำแหน่งครูอัตราจ้าง 

9.นางณิชาภา  ศรีธรณ์                             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

10.นางสาวศศิธร  งามแพง      ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

 

แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์  กลุ่มวิชาภาษาไทย

1.นางอรุณแก้ว  ลีธรรมชโย           ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ
2.นางสาวพิไลลักษณ์  มณีแสง         ตำแหน่งครูอัตราจ้าง
3.นางสุกฤตา  เรืองสุข                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง
4.นางนงนุช  สรวลสรรค์              ตำแหน่งครูอัตราจ้าง
5.นางสาวศิรภัสสร  ทองจิตร         ตำแหน่งครูอัตราจ้าง


 

แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์  กลุ่มวิชาคณิตศาสตร์

1.นางสาววราภรณ์  วงศ์ไตรรัตน์           ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ   หัวหน้าแผนก
2.นายประเสริฐ  ขจรกฤติกุล                ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ
3.นางสาววนิดา  ชูหม้อ                       ตำแหน่งครูอัตราจ้าง
4.นางสาวสมหมาย  สางาม                  ตำแหน่งครูอัตราจ้าง
 
 
 

แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์ กลุ่มวิชาสังคมศึกษา

1.นางสิริมล  ธีระประทีป         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ   หัวหน้าแผนก
2.นางบุษกร  อิศรเดช            ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ
3.นางประไพ  ชิตรัฐถา          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ
4.นางสาวจุไรรัตน์  สอนสันต์   ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์ กลุ่มวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา

1.นายวิรัชช์  เกตุงาม         ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการพิเศษ   
2.นายอภิรมย์  เนียมแสง     ตำแหน่งครูอัตราจ้าง
 
 
 

แผนกวิชาเทคนิคพื้นฐาน

1.นายปรีดา          คมกล้า          ตำแหน่งครูวิทยฐานะชำนาญการ   หัวหน้าแผนก

2.นางสาวสุมิตรา  ฉิมฉาย            ตำแหน่งครูผู้ช่วย

3.นายจิรายุส  เรืองสมบัติ             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

4.นายเชียรชัย  อารีย์                 ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

5.นายกิตติกร  พิมพ์ทอง             ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

แผนกวิชา ปฏิบัติการกลาง

 1.นายอานุภาพ  ดาวนพเก้า    ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

2.นายชาญวุฒิ  อู่โภคิน            ตำแหน่งครูอัตราจ้าง

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

        

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Rayong Technical college






 






















ศูนย์กำลังคน (V-COP)
ใบสมัครV-Cop สถานประกอบการ
ผู้บริหาร
วิสัยทัศน์(Vision)
พันธกิจ
Logo วท.ระยอง
 ปรัชญาวิทยาลัย
เอกลักษณ์วิทยาลัย
อัตลักษณ์
ประวัติวิทยาลัย
แผนที่ตั้งวิทยาลัยฯ
แบบฟอร์มต่าง ๆ
พรบ.กระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ. ๒๕๕๐
แนะนำการเบิกประกันอุบัติเหตุ
แผนกวิชาเครื่องกล (ช่างยนต์)
แผนกวิชาเครื่องมือกลและซ่อมบำรุง (ช่างกลโรงงาน)
แผนกวิชาโลหะการ (ช่างเชื่อม)
แผนกวิชาไฟฟ้ากำลัง (ช่างไฟฟ้า)
แผนกวิชาอิเล็กทรอนิกส์ (ช่างอิเล็กทรอนิกส์)
แผนกวิชาการก่อสร้าง (ช่างก่อสร้าง)
แผนกวิชาเครื่องมือวัดและควบคุม
แผนกวิชาเคมีอุตสาหกรรม
แผนกวิชาปิโตรเคมี
แผนกวิชาเทคโนโลยียางและพอลิเมอร์
การบัญชี
การตลาด
การเลขานุการ
คอมพิวเตอร์ธุรกิจ
การจัดการโลจิสติกส์
คหกรรมศาสตร์
อาหารและโภชนาการ
เทคโนโลยีผ้าและเครื่องแต่งกาย
การท่องเที่ยว
การโรงแรมและบริการ
เทคโนโลยีสารสนเทศ
องค์การวิชาชีพในอนาคต

Calendar

สมาชิกที่ออนไลน์

ขณะนี้มี ผู้ใช้ 0 คน และ ผู้เยี่ยมชม 3 คน กำลังออนไลน์